Một thời áo trắng

Join the forum, it's quick and easy

Một thời áo trắng
Một thời áo trắng
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Sống thật với lòng mình

3 posters

Go down

Sống thật với lòng mình Empty Sống thật với lòng mình

Bài gửi by meo_111 Sat Aug 30, 2008 6:33 pm

focus

Được sửa bởi meo_111 ngày Fri Sep 05, 2008 5:34 pm; sửa lần 1.

meo_111

Nữ
Job/hobbies : tourism,
Họ và tên : Phạm Mai

Sống thật với lòng mình Empty Re: Sống thật với lòng mình

Bài gửi by DaoChich0108 Sun Aug 31, 2008 5:21 am

Ui mai chịu khó viết bài thế Biggrin công nhân mai viết rất hay
Dạo nay bân nên ko co thời gian vao đây mấy mọi người thông cảm nha Sad
DaoChich0108
DaoChich0108

Nam
Họ và tên : Chu Văn Sửu
Số điện thoại : 0984827282

Bài gửi by Nguyen Viet Trong Sun Aug 31, 2008 8:41 am

Cũng đã lâu lắm rồi, không cảm thấy cuộc sống cô đơn.
Nghe câu này của Mai là vui rồi laugh. Mình thì kô quá nặng tâm trí vào việc chào hỏi xã giao nhiều. Đôi khi bạn biết đấy chỉ vì khoảng cách và thời gian không gặp nhau mà đôi khi ta cảm thấy gặp mặt và chào hỏi nghe có vè kho khó. Đôi lúc mình cũng tệ như thế đấy.
Việc giữ nhiều mối quan hệ cũ và luôn quan tâm chăm sóc cho các mối quan hệ mới đúng là rất khó. Nhưng mà có một điều mà tớ cũng thấy trong bài viết của Mai là nó sẽ làm cho chúng ta tự tin lên ít nhiều trong giao tiếp bởi để có thể có nhiều mối quan hệ bạn bè như thế thì khả năng hòa đồng và quần chúng của bạn cũng là rất cao rồi đấy.
uhm. Nghe có vẻ vấn đề này không phải là chung của ai rồi có điều bạn nghĩ về nó nhiều hay ít thôi. Với mình thì không quan trọng là cứ phải luôn luôn active các mối quan hệ. Nhiều khi phải cho nó đi vào dĩ vãng luôn ấy chứ. Cái này thì là có nguyên nhân vì đôi khi ta cố gắng nhưng họ lại lẳng tránh. Và đổi lúc còn cảm thấy như bị cái gì đó nó làm tổn thương lòng tự ái của mình.
Có những cái sẽ cần cho qua đc thật nhanh và sẽ quên cũng rất nhanh luôn. Sống cho những gì bạn cho là chân thành. Hình như đấy là châm ngôn sống của mình:D:.
Có những lúc mình buồn, mình ủ dột đây nhưng không bao giờ là quá lâu cả. Bởi những điều đấy đều đáng quên thật nhanh để dành cho những thứ khác hay hơn, tốt hơn và đáng quý hơn. He he Mai à không biết dạo này thế nào chứ từ hồi mình đi học thêm tiếng anh cảm giác như cấp độ giao tiếp đc đẩy lên rõ thì phải.so_happy
Nguyen Viet Trong
Nguyen Viet Trong

Nam
Họ và tên : Nguyễn Viết Trọng
Số điện thoại : 0165 625 8005
Nghề nghiệp : Sinh viên
Châm ngôn sống : Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu Biggrin
Tình trạng bản thân : đang iu
email : bestinme122@gmail.com
Yahoo! chat : trongnv_122@yahoo.com

Bài gửi by Khách v Sat Mar 20, 2010 8:43 pm

Ai đã từng dối lòng mình chưa? Đã từng phải cố tỏ ra phải thật vui vẻ khi trong lòng lại đầy nỗi ê chề chưa? Mình chắc là có. Vậy sống thật với lòng mình thì hóa ra chỉ là nói cho vui thôi uh? Cuộc đời có nhiều màu sắc lắm vì thế khi nó thay đổi thì ta cũng phải biến màu theo nó thôi.

Khách v
Khách viếng thăm

Bài gửi by meo_111 Tue Mar 23, 2010 11:57 am

Chào bạn Thu Thuỷ, rất vui nếu được làm quen với bạn và được bạn chia sẻ những tâm tư, nhận xét cùng mọi người.
Um, phải nói là rất lâu rồi mới lại ghé thăm diễn đàn và cũng vì vậy cảm thấy chúng mình như có nhiều bạn mới hơn. Có nhiều bạn mới và cũng có nhiều người quan tâm đến những tâm sự của chúng mình. Cám ơn Thuỷ!
Xin lỗi Thủy nếu những dòng tâm sự, chút trải lòng về những phút giây thăng hoa trong cuộc sống của mình lại khiến bạn suy nghĩ. Và mình nói ra đây không phải để chứng tỏ với bạn hay bất kì ai rằng: mình tốt đẹp hay để dạy đời.
Mình nghĩ thế này bạn ạ, mình cảm thấy cuộc sống có nhiều bất ngờ lắm. Và chính bản thân mình cũng không biết ngày mai sự việc gì sẽ xảy đến với mình. Mình không biết niềm vui gì sẽ đến với mình và cũng không biết mình sẽ gây ra những lỗi lầm gì và làm cho những ai đau khổ. Cuộc sống luôn luôn thay đổi, tương lai không đoán định và số phận không báo trước. Nhưng số phận nằm trong tay mình, tương lai và cuộc sống của mình cũng vậy. Mình luôn ý thức về cuộc sống là: "Hãy sống và theo đuổi những điều làm mình vui vẻ và tránh xa những điều phiền muộn". Từ đó mình khao khát sự tự do trong tâm hồn, cảm thấy thoải mái và thỏa mãn với cuộc sống và nỗ lực tìm niềm vui trong công việc cũng như mọi thứ xung quanh. Cũng trong hành trình đó, mình cảm thấy hạnh phúc.
Mình bằng lòng với cuộc sống hiện tại. Cảm thấy hạnh phúc và yêu đời hơn bao giờ hết.
Còn điều bạn nói:"... Đã từng phải cố tỏ ra phải thật vui vẻ khi trong lòng lại đầy nỗi ê chề chưa?" Mĩnh nghĩ đây có lẽ là khi bạn gặp phải chuyện gì ghê gớm lắm. Và mình cầu chúc cho bạn sự hạnh phúc và bình an. Nhưng mình nghĩ, mình không phải là người khéo che giấu bản thân. Và thực sự, những gì xảy ra bên ngoài mình, mình thấy nó giống như tấm gương phản chiếu nội tâm bên trong mình. Dù mình có cố kìm nén đi chăng nữa thì đó cũng là điều không thể.
Có những khi tớ tự dối lòng mình, bạn ạ! Nhưng đã là trong quá khứ. Nếu đã là quá khứ thì hãy để nó qua đi. Khi nó đi rồi, nó không tồn tại nữa. Khi nó không tồn tại, ngay lúc này đây bạn hỏi tớ: tớ đã từng tự dối long mình chưa? Tớ nói là: Không, tớ không dối lòng mình. Tớ yêu mọi người và yêu cuộc sống.
Cuộc sống tất nhiên có nhiều màu sắc, cung bậc nhưng chỉ khi mình là mình, nó chỉ là một thứ xoay vần xung quanh mình.
Bạn đang viết câu chuyện của cuộc đời bạn, nó vẫn tiếp diễn với bạn là nhân vật chính. Nhân vật chính luôn luôn hạnh phúc, mình có niềm tin luôn luôn như vậy.

meo_111

Nữ
Job/hobbies : tourism,
Họ và tên : Phạm Mai

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content